babban_banner

Yadda ake zabar motar da ta dace

Ya kamata a zaɓi ƙarfin motar bisa ga ƙarfin da injin samarwa ke buƙata don sa motar ta yi aiki a ƙarƙashin nauyin da aka ƙididdige gwargwadon yiwuwar. Ya kamata a kula da abubuwa biyu masu zuwa yayin zabar:

① Idan karfin motar ya yi kankanta, lamarin "karamin doki yana jan keken" zai bayyana, wanda zai haifar da dadewa da yawa na injin, yana haifar da lalacewar rufin sa saboda dumama, har ma motar ta ƙone.

② Idan wutar lantarki ta yi girma sosai, lamarin "katon doki yana jan karamar mota" zai bayyana. Ba za a iya amfani da wutar lantarki mai mahimmanci ba, kuma ƙarfin wutar lantarki da inganci ba su da yawa, wanda ba kawai mara kyau ga masu amfani da wutar lantarki ba. Kuma almubazzaranci ne.

Don zaɓar ƙarfin motar daidai, dole ne a aiwatar da lissafin ko kwatance mai zuwa:

P = f * V / 1000 (P = ikon ƙididdige kW, f = ƙarfin ja da ake buƙata N, saurin madaidaiciya na injin aiki M / s)

Don yanayin ci gaba da ɗaukar nauyi akai-akai, ana iya ƙididdige ƙarfin motar da ake buƙata bisa ga dabara mai zuwa:

P1(kw): P=P/n1n2

Inda N1 ke da inganci na injunan samarwa; N2 shine ingancin motar, wato, ingancin watsawa.

Ƙarfin P1 da aka ƙididdige shi ta hanyar dabarar da ke sama ba dole ba ne daidai da ƙarfin samfurin ba. Don haka, ƙimar ƙarfin injin ɗin da aka zaɓa yakamata ya zama daidai ko ɗan ɗan girma fiye da ƙarfin ƙididdigewa.

Bugu da ƙari, hanyar da aka fi amfani da ita ita ce zaɓin wutar lantarki. Abin da ake kira misalin. Ana kwatanta shi da ƙarfin injin da ake amfani da shi a cikin injinan samarwa iri ɗaya.

Takamammen hanyar ita ce: sanin yadda ake amfani da injin mai ƙarfi a cikin injinan samar da irin wannan naúrar ko wasu raka'o'in da ke kusa, sannan zaɓi injin mai irin wannan ƙarfin don gwajin gwaji. Manufar ƙaddamarwa ita ce tabbatar da ko motar da aka zaɓa ta dace da injinan samarwa.

Hanyar tabbatarwa ita ce: sanya motar ta motsa injin ɗin samarwa don aiki, auna aikin halin yanzu na motar tare da madaidaicin ammeter, da kwatanta ma'aunin da aka auna tare da ƙimar halin yanzu da aka yiwa alama akan farantin sunan motar. Idan ainihin halin yanzu na injin ɗin bai bambanta da ƙimar halin yanzu da aka yiwa alama akan lakabin ba, ikon injin ɗin da aka zaɓa ya dace. Idan ainihin halin yanzu na injin yana da kusan 70% ƙasa da ƙimar halin yanzu da aka nuna akan farantin ƙima, yana nuna cewa ƙarfin injin ɗin ya yi girma sosai, kuma ya kamata a canza motar da ke da ƙaramin ƙarfi. Idan auna halin yanzu na injin ya fi 40% sama da ƙimar halin yanzu da aka nuna akan farantin ƙima, yana nuna cewa ƙarfin injin ɗin ya yi ƙanƙanta sosai, kuma ya kamata a canza motar da ke da iko mafi girma.

A gaskiya ma, ya kamata a yi la'akari da karfin juyi. Akwai dabarar lissafi don wutar lantarki da juzu'i.

Wato t = 9550p/n

Inda:

P-ikon, kW;

N-rated gudun na mota, R / min;

T-toka, nm.

Matsakaicin fitarwa na motar dole ne ya fi ƙarfin ƙarfin da injinan aiki ke buƙata, wanda gabaɗaya yana buƙatar yanayin aminci.


Lokacin aikawa: Oktoba-29-2020